ดูหนึ่งข้อความ
Old 11 กุมภาพันธ์ 2006, 01:26
modulo modulo ไม่อยู่ในระบบ
เริ่มฝึกวรยุทธ์

modulo is on a distinguished road
Post เรื่องของ..."ในที่สุด"

ในที่สุด...เครื่องคอมที่คิดว่าสะอาดของผม ก็ติดไวรัส

ในที่สุด...ก็ต้องฟอร์แมตเครื่อง

ในที่สุด...พาสเวิร์ดของ mathcenter ที่เซฟไว้ก็หายไป

ในที่สุด...ก็ลืมพาสเวิร์ดที่เคยเซฟไว้

ในที่สุด...ก็หาเจอจากเมลล์

(เหอๆ ขอบ่นหน่อยครับ : นี่คือบทเรียนของการไม่อัพเดทโปรแกรมแอนตี้ไวรัส ทิ้งไว้ 2 อาทิตย์ ไวรัสก็เข้าเครื่องจนแย่เลย)

ที่สำคัญที่จะบอกคือ

หลังจากที่ผมหา Math for You มานานมากๆๆๆ "ในที่สุด" ผมก็ได้ใบสมัครแล้วครับ
ได้มาจากอาจารย์ที่ รร ไปกรุงเทพ แล้วก็ไปพบกับอาจารย์ลออพอดี ก็เลยซื้อ + ขอใบสมัครมา แล้วก็ขอมาเผื่อให้นักเรียนด้วย......ในที่สุดก็สมัครแล้ว ฮิ้วๆๆ

ในความคิดผม ลองอ่านดูแล้ว เป็นนิตยสารที่แตกต่างไปกับ my maths มากครับ

ในจุดที่ my maths เป็น general mathematics
แต่ math for you เป็นเนื้อหาที่เพิ่มเติมจากในห้องเรียน มีโจทย์ต่าง ๆ มากมายดี เนื้อหาอยู่ในระดับเด็กมัธยมพออ่านได้ เช่น ความสมมาตร การพิสูจน์ (my maths บางทีก็เวอร์เกินไปครับ ระดับจิ๊บๆอย่างผมก็อ่านไม่ค่อยรู้เรื่อง)

ดีใจด้วยที่ maths for you ออกมาได้ 2 เล่มแล้วครับ