ดูหนึ่งข้อความ
Old 20 ตุลาคม 2013, 00:05
passer-by passer-by ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

passer-by is on a distinguished road

มาตามสัญญาครับ
PRE-MATHS กสพท (Main)

NOTE :
(1) paper นี้ ใช้ format ของ กสพท แต่โจทย์ 80-90% ก็เอาไปใช้ใน PAT 1 หรือสมาคม ม.ปลาย ได้นะครับ (จริงๆก็อยากทำ mock exam for PAT 1 เหมือนกัน แต่กลัวออกข้อสอบไม่ทัน)

(2) เกณฑ์ที่ผมพิมพ์ไว้ในข้อสอบ เป็นเกณฑ์ใน 80 นาที ถ้าถูกตามเกณฑ์ สำหรับผมถือว่า ok นะ

(3) คำตอบในอัตนัยตอนที่ 1 ส่วนใหญ่เป็นจำนวนเต็มบวก มีทศนิยมไม่เกิน 3 ตำแหน่งบางข้อ แต่ไม่มีอตรรกยะหรือเลขซับซ้อนครับ

(4) สัญลักษณ์ในข้อ 8 คือ floor function ครับ (จำนวนเต็มมากที่สุดที่ไม่เกิน x)

(5) เฉลยเฉพาะคำตอบ อยู่หน้าสุดท้ายของข้อสอบ ผมพยายามเช็คค่อนข้างดีในระดับนึงแล้ว แต่ถ้ามีคำตอบผิด ก็บอกกันได้ครับ

(6) ใครอยาก post วิธีทำข้อไหน หรือถามข้อไหน ก็ post ไว้ที่กระทู้นี้ได้ครับ ความรู้จะได้เป็นสาธารณกุศล ไม่ต้อง pm มาหลังไมค์นะ

(7) ปีนี้ผมได้ข่าวว่า มีการเปลี่ยนกรรมการออกข้อสอบ เลข กสพท ด้วย ไม่รู้จะโหดขึ้นหรือง่ายลง

(8) ส่วน PAT 1 มีการลดจำนวนข้อให้น้อยลง เป็น Choice 30 ข้อๆละ 6 คะแนนและ อัตนัย 15 ข้อๆละ 8 คะแนน (เดิม 50 ข้อ ตอนนี้เหลือ 45ข้อ เวลาเท่าเดิม) ข้อน้อยลงมันก็ดีครับ แต่ข้อละ8 คะแนน มันจะยากขาดใจหรือเปล่าเนี่ย ต้องรอดูวันสอบจริง 7 ธันวานี้

20 ตุลาคม 2013 00:10 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ passer-by
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้