หัวข้อ: โจทย์ต้นไม้
ดูหนึ่งข้อความ
Old 21 ตุลาคม 2013, 09:00
นายสบาย's Avatar
นายสบาย นายสบาย ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

นายสบาย is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ polsk133 View Post
ไม่เข้าใจโจทย์ครับว่า แต่ละตัวต้องมีราก2รากเท่านั้นหรอครับ แบบนี้ n=2 ได้0วิธีใช่ไหมครับ เพราะใส่ช่องบนสุด2 ช่องลงมามีแค่1ช่อง ใส่ไม่ได้
คือที่ผมเข้าใจตอนแรก คือ รากที่แตกออกมาต้องมีสองรากเสมอ
แต่ที่ท่าน MINGA ตอบคงถูกละคับ จะแตกรากไปทางไหนก็ได้

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ MINGA View Post
ผมเข้าใจว่าทุกจุดไม่จำเป็นต้องมีกิ่งสองกิ่งครบ ลองดูตัวอย่าง n=3
3 - ต้องใส่ตำแหน่งบนสุด
2 - ใส่ได้สองตำแหน่ง ซ้ายหรือขวาของเลข 3
1 - ใส่ได้สามตำแหน่ง ซ้ายหรือขวาของ 2 หรือ ต่อข้างล่าง 1
ขอบคุณครับ

21 ตุลาคม 2013 17:36 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 2 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ นายสบาย
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้