หัวข้อ: Vector space
ดูหนึ่งข้อความ
Old 27 ตุลาคม 2013, 23:50
passer-by passer-by ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

passer-by is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ PURE MATH View Post
1b) ผมไม่เข้าใจว่าทำไม ลิมิต บวกกันได้ 0 อ้ะครับ.Infinity-intfity มันเปนรูปแบบไม่กำหนดไม่ใช่หรอครับ หรือผมเข้าใจอะไรผิดไป
เข้าใจผิดไปเยอะเลยครับ

ที่คุณ gools เขา hint ข้อ 1(b) หมายความว่า ให้หาตัวอย่าง sequence ที่มีคุณสมบัติตามนั้นให้ได้ครับ แล้วมันจะยืนยันได้ว่า space นั้นไม่ closed

ตัวอย่าง sequences แบบอนุบาลที่สุด คือ $ s_n = n , t_n =-n $ แต่ละตัว divergent แต่ $s_n+ t_n =0 $ เป็น convergent sequence ครับ