ดูหนึ่งข้อความ
Old 11 ตุลาคม 2006, 01:25
use use ไม่อยู่ในระบบ
เริ่มฝึกวรยุทธ์

use is on a distinguished road
Cool

ผมเคยดูตอน 5 มาถึงรอบชิง ก็มีผู้แข่งขันสองคนสุดท้าย
เซียนหมึกจีน กับ อาจารย์ ตอนแรกๆผมว่าเซียนหมึกจีน จะชนะขาดลอย
แก้รหัสเก่งได้คนแรก ตอบคำถามได้ผ่านเข้ารอบชิงคนแรก
แต่มาถึงรอบชิงตอบคำถามกับปัญญา ไม่น่าเชื่อฝ่ายอาจารย์ไม่ได้ขยับอะไรเลย
แต่ได้เงิน 1 ล้าน เซียนหมึกจีนเดาผิดสองข้อ เพราะชิงตอบเพื่อให้ได้คะแนนแต่ผิดคาดนั่นคือ
ไม่ตรงกับปัญญาเฉลย เซียนหมึกจีนถึงกับก้มหน้าเมื่อตอบข้อสองผิด ผมว่าสนุกดีและได้สาระ กว่าเกม ทายหน้า แต่อยากจะให้มีการแจกรางวัลแก่ผู้ได้ที่สองด้วย ไหนๆก็อุตส่าห์มาถึงรอบนี้ได้แล้ว