ดูหนึ่งข้อความ
Old 26 มีนาคม 2014, 13:43
share share ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณไร้สภาพ

share is on a distinguished road

ต้องขอบคุณยิ่ง ทั้งคุณ Ai-Ko และ polsk133
ชอบคำถามแบบนี้จริง ๆ เลยครับ ทำไมหรือ เพราะถ้าเราเข้าใจที่มาที่ไปแบบธรรมดา ๆ เราจะพบว่า
โดยพื้นฐาน คณิตศาสตร์ หรือ สถิติ เป็นเรื่องทั่ว ๆ ไปที่พบได้ในชีวิตประจำวัน จะทำให้เราอยากเข้าใจ อยากเรียนรู้มากขึ้น ๆ

คงต้องขอเวลา ค่อย ๆ ไล่ตอบไปนะครับ ผมพิมพ์ช้ามาก และยังต้องทำงานสัปดาห์ละ ๖ วันด้วย
ขณะรอ รบกวนไปลองดูที่ผมเขียนบ้าง เช่น
ลบ คูณ ลบ ทำไมเป็น บวก
หรือ ลองดูโจทย์นี้ ตอบได้ไหมครับ
10-8+2 =? ตอบ 0 หรือ 4 อธิบายได้ไหม คำตอบใดถูก
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้