ดูหนึ่งข้อความ
Old 01 มกราคม 2007, 10:56
warut warut ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไร้สภาพ

warut is on a distinguished road
Smile

สวัสดีปีใหม่ ๒๕๕๐ ครับ

หลังจากที่ผมได้มีโอกาสทดลองด้วยตนเองแล้วจึงพบว่า การโพสต์ให้ตรงกับเวลาที่ต้องการ ณ ที่นี้ทำได้ง่ายมากครับ เพราะความถูกต้องของเวลาที่นี่ละเอียดแค่เป็นนาที ไม่ใช่วินาทีอย่างที่ผมเข้าใจผิดในตอนแรก และนาฬิกาของระบบที่นี่ก็เที่ยงตรงมาก เพียงแค่เราตั้งนาฬิกาของคอมพ์เราให้ตรงตามมาตรฐานก็ง่ายแล้วครับ ถ้าเราต้องการโพสต์ให้ขึ้นว่า 0:00 ก็โพสต์ตอนนาฬิกาของเครื่องเราซัก 0:00:10 ก็โอเคแล้ว ที่เผื่อไว้ 10 วินาทีก็เพื่อกันไม่ให้มันมีโอกาสขึ้นมาว่า 11:59 แต่ถ้าใช้ connection ที่ช้า อาจเผื่อน้อยกว่านี้ก็ได้ครับ

การ snipe ใน eBay ยากกว่านี้มาก ต้องมี connection ที่ stable และเร็วหน่อย เพราะความผิดพลาดที่ยอมรับได้มันแค่ไม่กี่วินาทีเองครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้