ดูหนึ่งข้อความ
Old 10 เมษายน 2014, 15:04
lekb's Avatar
lekb lekb ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณบริสุทธิ์

lekb is on a distinguished road

รายการแข่งขันต่างๆ ทั้งโอลิมปิกวิชาการ สพฐ.รอบ3 IJSO ตารางเวลาก็ซ้อนทับกันอยู่ ก็ไม่เห็นมีฝ่ายไหนเลื่อนขยับให้นะครับ

ส่วนของRASAเป็นการสอบคัดเลือกนักเรียนเพื่อเรียนต่อ ม.4 ทางRASAได้ประกาศตารางเวลาการสมัครและสอบคัดเลือกมาตั้งแต่ ธ.ค.56 แล้ว นักเรียนคงต้องเลือกครับว่าจะไปทางใด RASAเป็นทางเลือกทางหนึ่งในการศึกษาต่อเท่านั้น หากสอบเข้าRASAได้ เดือนสิงหาคม 2557 ถึง กุมภาพันธ์ 2558 นักเรียนต้องเตรียมความพร้อมด้านภาษาอังกฤษตามที่RASAจัดให้ และต้องเข้าค่ายพัฒนาภาษาอังกฤษอย่างเข้มข้นในช่วงเดือนมีนาคม ถึง เดือนพฤษภาคม 2558 ก่อนเปิดภาคเรียนนะครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้