ดูหนึ่งข้อความ
Old 22 พฤษภาคม 2014, 20:37
Scylla_Shadow's Avatar
Scylla_Shadow Scylla_Shadow ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณไร้สภาพ

Scylla_Shadow is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ แฟร์ View Post
รายได้ จากการขาย พริกเกลีอ ทังสองสูตร = 89(114*8) + 40(96*8) = 111,888 บาท ตอบ
ใช่ค่ะ เห็นคำตอบแล้วก็ค่อนข้างบ่งบอกว่าเป็นคำตอบที่ถูกต้องค่ะ

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ แฟร์ View Post
ทำโจทย์ข้อนี้แล้ว ผมอยากเอาพริกเกลีอ ใส่ชา ให้ คุณ Scylla_Shadow กินซะให้เข็ด
อย่าเลยค่ะ ปกติดื่มชาดิฉันใส่น้ำตาลทรายแดง น้ำตาลทรายขาว และซูโครสบริสุทธิ์ค่ะ
ด้วยเหตุนี้ ชาที่ดิฉันดื่มจึงเหมือนน้ำตาลทิพย์จากสวรรค์มากกว่าชาค่ะ
ถ้าจะให้ใส่พริกเกลือไป เดี๋ยวจะกลายเป็นน้ำพริกเผาเอานะคะ ไม่ดีค่ะ

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Panithi Vanasirikul View Post
ข้อสอบ Material คืออะไรครับ ทำไมเเต่ละข้อยาก จังครับ
Matherial ไม่ใช่ข้อสอบค่ะ
เป็นชื่อหนังสือที่ดิฉันกำลังพยายามเขียนอยู่ (ชื่อหนังสือจงใจเขียนผิดนะคะ ไม่ใช่ Material)
คาดว่าจะพร้อมวางตลาดภายในสิ้นปีนี้ค่ะ
ส่วนรายละเอียดอื่นๆจะตามมาค่ะ

โจทย์แต่ละข้อใน Matherial ถูกออกแบบมาให้ใช้ความรู้ ม.ต้นประยุกต์แก้ปัญหาโจทย์ได้ทั้งหมดค่ะ

ทั้งนี้เรื่องความยาก Matherial มีทั้งโจทย์ที่ยากและง่ายปะปนกันค่ะ

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Panithi Vanasirikul View Post
ผม searchใน google เเล้ว ไม่เจอครับ เเหะๆ
ไม่แปลกอะไรค่ะ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้