ดูหนึ่งข้อความ
Old 14 มิถุนายน 2014, 15:06
batsu's Avatar
batsu batsu ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณบริสุทธิ์

batsu is on a distinguished road
Angry ปัญาครอบครัวช่วยด่วนครับ ซีเรียสมาก

คือตอนปีนี้ผมจะต้องสอบเข้า ม.4 เเล้วเกิดปัญหาคือ พ่อ-เเม่ไม่เข้าใจผมบ้างเลย คิดเเต่ว่าต้องเข้าเเต่เตรียมๆๆๆๆๆวันละหลายพันครั้งจนผมทนไม่ไหวเเล้วนะครับ ตั้งเเต่ ป.6เเล้วก็คิดเเต่ให้ผมเข้าตามที่สั่ง ผมเองไม่ใช่คอมพิวเตอร์ที่ต้องทำตลอด24ชั่วโมงรับคำสั่งตลอดเวลานะครับ ผมอยากสอบเข้า Gifted ของโรงเรียนที่รองลงมา ตอนนี้ก็ไม่ยอมบังคับผมตลอดพอผมบอกจะเข้าโรงเรียนอื่นก็หาเรื่องทะเลาะกับผมตลอดเวลาเลย ป.6ก็เหมือนกันบอกผมว่าถ้าผมสอบติดGifted(โรงเรียนในเขตพื้นที่)ติดจะให้ไปสอบตามที่ต้องการเเล้วค่อยเลือก สุดท้ายก็ลงเอยที่สั่ง ห้ามเด็ดขาดไม่ให้ผมไปสอบที่นั่น ผมไม่มีความสุขกับการเรียนเลยผมพยายามอธิบายก็ไม่ยอมฟังคิดเเต่ตัวเอง เพ้อ อิมเมจิ้นกันเองว่าผมต้องไปเป็นหมอนะรักษาคนในครอบครัว บลา~~บ้าๆบอๆอยู่มันไม่ใช่สิ่งที่ผมคิดเลยผมเกรดวิทยาศาสตร์ 2.5-3เเค่นี้ พอเกรดออกก็ดุด่าเเบบรุนเเรง อารมณ์เสียก็ลงที่ผมตลอดบอกว่า "ส่งเรียนมามากเเค่นี้ทำไม่ได้เหรอไง" ทุกคนคิดว่าผมควรเปิดฉากอาละวาดในบ้านได้รึยังครับ
"ความกดมีมากเท่าไร ความดันก็มีมากเท่านั้นนะครับ"