ดูหนึ่งข้อความ
Old 29 มีนาคม 2007, 19:43
passer-by passer-by ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

passer-by is on a distinguished road
Default ให้กันฟรีๆ สนใจมั้ย

เพิ่งโละหนังสือเก่าเสร็จไปสดๆร้อนๆ โดยมีหนังสือ MATHS 3 เล่ม (ที่คิดว่าอยู่กับผมก็คงไม่เกิดประโยชน์อะไรมาก) รวมอยู่ด้่วย

ก็ง่ายๆเลยครับ ผมจะแจกฟรีๆ สำหรับ 3 post แรก (คนละ 1 เล่มเท่านั้น) จะเป็น moderator หรือไม่ก็ได้ แล้วก็ส่งที่อยู่๋ในประเทศไทยที่จะให้ส่งของไปให้ มา้ทาง pm ด้วยนะครับ

3 เล่มมีดังนี้ครับ

1. คณิตศาสตร์ในชีวิตประจำวัน ของ WILLIAM C.VERGARA (version แปลเป็นภาษาไทยแล้ว รวมเกร็ดสาระทาง MATHS ไว้ 140 เรื่อง)

2. MODERN ALGEBRA WITH APPLICATIONS ของ WILLIAM J.GILBERT (ALGEBRA ในที่นี้หมายถึง abstract algebra ที่เขาเรียนในมหาวิทยาลัยนะครับ)

3. A modern introduction to ancient Indian mathematics ของ T.S. Bhanu Murthy (เล่มนี้ก็จะเป็น number theory แบบอินเดียๆ นิดนึงน่ะ่ครับ เช่น Brahmagupta-Bhaskara Equation และก็มี selected topic in geometry ในบทสุดท้ายให้ด้วย)

p.s. โทษที ที่แถวนี้ไม่มีีscanner ไม่งั้นจะขึ้นปกให้ดูด้วย
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้