ดูหนึ่งข้อความ
Old 31 ตุลาคม 2014, 10:10
cfcadet cfcadet ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

cfcadet is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Scylla_Shadow View Post
สวัสดีค่ะ ดิฉันกำลังอยู่ในงานเลี้ยงน้ำชาขนาดย่อม และต้องอธิบาย บรรยาย อภิปราย เสวนา และสาธยายกับเพื่อนๆของดิฉันเลย ไม่สามารถอธิบายอย่างละเอียดได้ค่ะ (ไม่เช่นนั้นแล้วจะถือเป็นการเสียมารยาท ถ้าไม่สนใจคู่สนทนาค่ะ)

สำหรับโจทย์ลักษณะนี้ ดิฉันค่อนข้างมั่นใจค่ะ ว่าแก้ระบบสมการ ไม่ใช่ทางเลือกที่ดีนัก

ดิฉันขอเสนอให้ต่อ RP ไปทาง P ถึง S ซึ่ง XR=XS
แล้วพิจารณาสามเหลี่ยม PQX และ PQS ดูค่ะ

ต้องขอตัวก่อนแล้วค่ะ เพื่อนสาวของดิฉันชวนไปทานมาการองแล้วค่ะ
สวัสดีค่ะ
ลองดูแล้วครับ แต่ก็ยังไม่ get ครับ
ขอความกรุณาด้วยครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้