หัวข้อ: Algebraic Number Theory
ดูหนึ่งข้อความ
Old 10 พฤศจิกายน 2014, 20:24
analysisway analysisway ไม่อยู่ในระบบ
หัดเดินลมปราณ

analysisway is on a distinguished road
Default Algebraic Number Theory

พอดีผมต้องการหนังสือในการศึกษาเกี่ยวกับ Algebraic Number ที่อ่านง่ายๆตัวอย่างเยอะๆ หน่อยครับ เพราะพื้น Algebra ยังจัดว่าไม่แน่นเท่าไรครับ เนื้อหาที่เรียนคร่าวๆ Guassian integer,Guassian prime,polynomial ring ,algebraic number,basis on algebraic number ,algebraic integer ประมาณนี้ครับ ตอนนี้อ่านของ Harold G.Diamond ครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้