ดูหนึ่งข้อความ
Old 05 เมษายน 2007, 22:47
Roos's Avatar
Roos Roos ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

Roos is on a distinguished road
Default อยากรูความคิดเห็นว่าเราเกิดมาเพื่อสิ่งนี้รึปล่าวนะ

*~คนเราเกิดมาเพื่ออะไร เพื่อเรียน ?
*~คนฉลาด มีเกณฑ์อะไรในการวัด ความรู้อย่างเดียวหรือ ?

ส่วนตัวนะครับ ถ้าพูดถึงคนฉลาดผมจะบอกว่าความรู้ไม่สำคัญก้อไม่ได้ แต่ว่าจะบอกว่าสำคัญสิ่งเดียวก้อไม่ได้เช่นกัน เราควรดูกันที่ความสามารถและ มีนิสัยที่เข้ากับผู้อื่นได้ นะครับ กระผมคิดว่า
*ถ้าคุณมีเพียงความรู้อย่างเดียวเราก้อเอาตัวไม่รอด
*ถ้าคุณมีอุปนิสัยที่แย่คุณจะไม่มีใครคบ
*แต่ถ้าคุณมีอุปนิสัยที่ดีทุกๆคนที่มีความสามารถในด้านต่างๆก็จะยื่นมือมาช่วยคุณ ซึ่งความสามารถของแต่ละคนมีความแตกต่างกันซึ่งมีไว้ทำอะไรนะหรอ.......มีไว้เพื่อตัวคุณเอง และผู้อื่นไงหละ

อยากรู้ความคิดเห็นของคนอื่นมั่งอ่ะครับ

05 เมษายน 2007 22:48 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 2 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ Roos
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้