หัวข้อ: อสมการครับ
ดูหนึ่งข้อความ
Old 06 กุมภาพันธ์ 2015, 16:37
nooonuii nooonuii ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

nooonuii is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Aquila View Post
ข้อ 1 ได้ 23 หรือเปล่า เกิดเมื่อ $a,b$ เป็นรากของ $t^2+4t-3=0$

ข้อ 2 ตัวใครตัวมันละกัน

ปล. ไม่เล่นแนวอสมการเรขากันบ้างเลยเหรอครับ มีแต่พีชคณิตเพียวๆ
1. ถูกแล้วครับ

2. ง่ายกว่าข้อ 1 อีกนะครับ

ผมมีโจทย์ GI อยู่บ้างแต่ไม่ค่อยเอามาเล่นเพราะต้องเขียนรายละเอียดเยอะครับ

โจทย์ที่ผมภูมิใจเสนอมากๆในการคัดข้อสอบ TMO11 ปีที่แล้วก็เป็นโจทย์ GI นะครับ แต่โดนโหวตตกไปซะก่อน

ใครได้เห็นโจทย์ shortlist TMO11 แล้วบ้างครับ

06 กุมภาพันธ์ 2015 18:56 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ nooonuii
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้