หัวข้อ: Real analysis problem
ดูหนึ่งข้อความ
Old 14 เมษายน 2007, 05:21
passer-by passer-by ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

passer-by is on a distinguished road
Smile

ผม edit คำตอบตามข้อทักท้วงของคุณ Warut แล้วนะครับ

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ M@gpie View Post
พี่ passer-by เปลี่ยนตัวแปรเหรอครับ ทำไม มีอนุกรมมาด้วย แหะๆ น่ากลัว
ไม่ได้เปลี่ยนตัวแปรหรอกครับ ก็ induction แล้วสังเกต pattern ของ $ \int_0^n x^ne^{-x} \,\, dx$ ธรรมดา นี่แหละครับ (แต่ผมไม่รู้เหมือนกันว่า มีแบบที่สั้นกว่านี้มั้ย)