ดูหนึ่งข้อความ
Old 02 มิถุนายน 2015, 18:25
Sumet Ratthanaburi's Avatar
Sumet Ratthanaburi Sumet Ratthanaburi ไม่อยู่ในระบบ
หัดเดินลมปราณ

Sumet Ratthanaburi is on a distinguished road
Default ถามเรื่องวิธีการจัดหมู่ครับ

ผมยังไม่เรียนทีครับ แต่จะทำแบบฝึกหัดไว้ก่อน ขอถามข้อนี้ไว้เป็นนิวคิด 1 ข้อครับ ขอบคุณครับ

กล่องใบหนึ่งมี ลูกหินสีขาวขนาดต่างกัน 5 ลูก สีแดงขนาดต่างกัน 5 ลูก จะหยิบลูกหิน 6 ลูกออกจากกล่องให้ได้สีขาว 4 ลูก สีแดง 2 ลูก ได้กี่วิธี