ดูหนึ่งข้อความ
Old 15 มิถุนายน 2016, 12:18
อัจฉริยะ อัจฉริยะ ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไว

อัจฉริยะ is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ nooonuii View Post
ถ้าเป็นบทความวิชาการอย่างเป็นทางการควรจะมีเอกสารอ้างอิงครับ

ซึ่งถ้าไม่มีอะไรคุณก็แค่อ้างอิงที่มาของโจทย์ FLT ที่คุณได้มาว่ามาจากแหล่งไหนก็ได้ครับ

แต่ถ้ายังไม่เป็นทางการก็ไม่ต้องใส่ก็ได้
ขอบคุณครับ กำลังดำเนินการอยู่

ตั้งแต่ผมพิสูจน์มา มีบทพิสูจน์นี้แหละที่สวยงามที่สุด

พิสูจน์แบบตรงที่สุด กระชับที่สุด ง่ายที่สุด สั้นที่สุด และไม่ต้องมี conjecture ใดๆ

มันเป็นปรากฎการล้มแบบโดมิโนครับ เมื่อจำนวนใดจำนวนนึงเป็นจริง จำนวนที่เหลือก็เป็นจริงทั้งหมด สวยมาก

โดยเลขที่เป็นจุดเริ่มต้น คือเลข 4 ครับ (บอกใบ้) เลขนี้มีความสำคัญกับการพิสูจน์นี้ครับ ต้องขอบคุณเลข 4 ครับ

ปล. และผมยังยืนยันคำเดิมว่า การพิสูจน์นี้ใช้ความรู้ไม่เกืนระดับ ม.ปลายเลยแม้แต่น้อย

15 มิถุนายน 2016 13:00 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 2 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ อัจฉริยะ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้