ดูหนึ่งข้อความ
Old 16 มิถุนายน 2016, 17:58
อัจฉริยะ อัจฉริยะ ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไว

อัจฉริยะ is on a distinguished road

ทำไมผมถึงบอกว่าเด็ก ม.3 ก็พิสูจน์ได้น่ะหรอครับ ?

ก็เพราะมันพิสูจน์ได้โดยการวาดกราฟล้วนๆไงครับ ไม่ได้ใช้ความรู้อย่างอื่นเลย

จะมีก็พวกลอการิทึมเล็กๆน้อยๆ เด็ก ม. 3 ทำได้อยู่แล้ว

พิสูจน์จริงๆ แค่หน้าเดียวก็จบแล้วครับ ตาไม่ฝาดหรอกครับ มันใช้กระดาษแค่หน้าเดียวจริงๆ!!

บทพิสูจน์ตอนจบเป็นอะไรที่ฮามาก เหมือนการแพร่เชื้อซอมบี้ คือเลข 4 ติดเชื้อก่อน หลังจากนั้นมันก็แพร่ไปหาตัวเลขอื่นๆ จนถึงอนันต์

ใจเย็นครับ เด่วได้ดูแน่ ขอผมเลิกงานก่อน

ปล. สมมุติฐานของรีมันน์ นี้ยากของจริงครับ ผมยังไม่รู้เลยจะไปไงต่อ ไปไม่เป็นเลย ยากจริงๆ - -"

16 มิถุนายน 2016 18:16 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ อัจฉริยะ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้