ดูหนึ่งข้อความ
Old 24 มิถุนายน 2016, 18:55
อัจฉริยะ อัจฉริยะ ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไว

อัจฉริยะ is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ ครูนะ View Post
ทฤษฎีบทนี้ กำหนดให้เลขยกกำลังเป็นจำนวนนับ ถ้าไม่ใช่จำนวนนับ ยังไงก็จริงครับ ต้องพิสูจน์ในกรณีที่เลขยกกำลังเป็นจำนวนน้บเท่านั้น เคสที่ยากคือกรณีเลขยกกำลังเป็นจำนวนคี่ กรณีเลขยกกำลังเป็นคู่พิสูจน์ไม่ยากครับ
พอจะรู้ช่องทางการเผยแพร่งานวิจัยมั๊ยครับ ผมอยากเผยแพร่บทพิสูจน์นี้

ผมลองเข้า arxiv แล้ว มันติดอ่ะครับ ต้องมี endorsement ด้วย ผมติดตรงนี้ ไปต่อไม่ได้

ส่วนบทพิสูจน์นี้มีคนพิสูจน์กันเยอะเลยครับ แต่ยังไม่มีใครพิสูจน์ได้แบบถูกต้องเลย (นอกจาก แอนดรู ไวล์)

แต่ของผมก็ถูกครับ มั่นใจ พร้อมให้ทุกคนตรวจสอบ

24 มิถุนายน 2016 19:08 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ อัจฉริยะ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้