ดูหนึ่งข้อความ
Old 25 มิถุนายน 2016, 12:47
อัจฉริยะ อัจฉริยะ ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไว

อัจฉริยะ is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Thgx0312555 View Post
วิธีนี้มันผิดตรงไหนเหรอ อยากรู้จริงๆ
ผมพักกลางวันละ คุยได้ๆ

ลองดูการพิสูจน์จำนวนอตรรกยะ ของค่า K ของเค้าสิครับ ผมว่ามันผิด

ควรที่จะพิสูจน์ค่า K ว่าเป็นจำนวนอตรรกยะจริงๆในทุกค่าของ n

แน่ใจได้ยังไงว่า K คือจำนวนอตรรกยะจริงๆ ?

ถ้าพิสูจน์ว่าค่า K เป็นจำนวนอตรรกยะได้จริงๆ บทพิสูจน์นี้ถึงจะถูกครับ

25 มิถุนายน 2016 12:50 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ อัจฉริยะ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้