ดูหนึ่งข้อความ
Old 30 กรกฎาคม 2016, 11:54
อัจฉริยะ อัจฉริยะ ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไว

อัจฉริยะ is on a distinguished road

ขออภัยครับ ผมพบจุดที่ผิดพลาดของตัวเองแล้ว ผมยังพิสูจน์ไม่ได้ทั้งหมด

แต่ที่แน่ๆ ผมพิสูจน์ได้แล้วว่า

จำนวนคู่ที่มี 3 เป็นตัวประกอบ ทุกตัว เช่น 6 , 12 , 18 , 24 , ... สามารถเขียนในรูปแบบ จำนวนเฉพาะ 2 จำนวนได้

ถือว่าคืบหน้ามาหน่อยนึงแล้ว ส่วนที่เหลือ คิดว่าน่าจะคลี่คลายในไม่ช้า