ดูหนึ่งข้อความ
Old 03 สิงหาคม 2016, 15:56
อัจฉริยะ อัจฉริยะ ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไว

อัจฉริยะ is on a distinguished road

เข้าใจครับ ตอนนี้ผมกำลังหาคน endorse ผลงานให้อยู่

อยากลง arxiv มาก มีตั้งสองผลงานแล้ว จริงๆมีมากกว่านี้ แต่ผลงานอื่นมันง่าย คิดว่าใครๆก็ทำได้

พูดถึงความกล้า ผมอยากไปยืนหน้าห้องบรรยายแบบ แอนดรู ไวล์ มากครับ

ให้ใครมาฟังก็ได้ ยินดีให้ตรวจสอบ เพราะมั่นใจ

แต่ผมเป็นพนักงานบริษัทครับ ไม่ได้อยู่ในแวดวงการศึกษา ไม่รู้จะมีเวทีให้ผมขึ้นไปพูดมั้ย อยากขึ้นมาก ถ้ามีสัมนาวิชาการ ที่ไหนก็บอกผมด้วยนะครับ จะไปพิสูจน์ให้ดู

ปล. ไม่รู้ติดต่อ Terence Tao มาเป็น endorsement ให้ผมได้มั้ย จะได้ลงซักที