ดูหนึ่งข้อความ
Old 13 สิงหาคม 2016, 10:20
อัจฉริยะ อัจฉริยะ ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไว

อัจฉริยะ is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ picmy View Post
ดูคุณจะพูดวกไปวนมานะครับ ก่อนหน้านี้คุณบอกว่าส่ง endorse ไปแล้วกำลังรอตอบกลับมา แล้วตอนนี้คุณกลับมาถามผมว่าขั้นตอนในการ endorse ทำยังไง ผมงงกับตรรกะของคุณจริงๆ

เอาเป็นว่าขั้นตอนในการ endorse เค้ามีเขียนอย่างละเอียดอยู่แล้วครับ ทำตามขั้นตอนในนั้น ไม่ยากหรอกครับ อัจฉริยะอย่างคุณน่าจะทำความเข้าใจได้ไม่อยากหรอกใช่มั้ยครับ

แต่ผมคง endorse ใครมั่วๆไม่ได้ ดังนั้น ผมรบกวนคุณส่งประวัติ และผลงานที่เปิดเผยสู่สาธรณชนแล้วมาให้ผมด้วย
ผมจะดูประกอบว่าควรจะ endorse ให้คุณหรือไม่ เพราะถ้าผมสุ่มสี่สุ่มห้า endorse คนบ้าเข้าระบบ เดี๋ยวเค้าจะยุ่งกันทั้งเว็บ ผมก็เสียเครดิตด้วย เข้าใจตรงกันนะครับ
ผมส่ง mail ไปถามๆดูเท่านั้นครับ ผมได้ mail มาจากคนรู้จัก ไม่ได้ส่งผลงานไปด้วย ในขั้นตอนนี้ผมไม่รู้เหมือนกันว่าทำไง

แต่ทีนี้ผมมีคำถามครับ

ถ้าผมส่งผลงานไปให้คุณ คุณจะเป็นคนตรวจสอบผลงานผมยังงั้นใช่มั้ย ?

แล้วถ้าตรวจสอบว่าถูกต้อง เป็นไปได้มั้ยว่า คุณก็มีโอกาสแก้ชื่อคนแต่งเป็นชื่อคุณ กลายเป็นผลงานของคุณไป

ขอโทษนะ ผมไม่ค่อยเข้าใจ ขั้นตอนการส่งผลงานแบบนี้ ก็ถามแบบคนไม่รู้นี่แหละ

13 สิงหาคม 2016 10:33 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 3 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ อัจฉริยะ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้