ดูหนึ่งข้อความ
Old 13 สิงหาคม 2016, 10:40
picmy's Avatar
picmy picmy ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณบริสุทธิ์

picmy is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ อัจฉริยะ View Post
ผมส่ง mail ไปถามๆดูเท่านั้นครับ ผมได้ mail มาจากคนรู้จัก ไม่ได้ส่งผลงานไปด้วย ในขั้นตอนนี้ผมไม่รู้เหมือนกันว่าทำไง

แต่ทีนี้ผมมีคำถามครับ

ถ้าผมส่งผลงานไปให้คุณ คุณจะเป็นคนตรวจสอบผลงานผมยังงั้นใช่มั้ย ?

แล้วถ้าตรวจสอบว่าถูกต้อง เป็นไปได้มั้ยว่า คุณก็มีโอกาสแก้ชื่อ Editor เป็นชื่อคุณ กลายเป็นผลงานของคุณไป

ขอโทษนะ ผมไม่ค่อยเข้าใจ ขั้นตอนการส่งผลงานแบบนี้ ก็ถามแบบคนไม่รู้นี่แหละ
ผมรู้สึกว่าคุณดูเป็นคนทำความเข้าใจอะไรยากอยู่นะครับ

ประเด็นแรก ผมขอให้คุณส่งแค่ประวัติและ ผลงานที่เผยแพร่สู่สาธารณชนมาก่อนหน้านี้แล้วเท่านั้น ไม่เกี่ยวกับผลงานในครั้งนี้

ประเด็นที่สอง ถึงผมจะเอาผลงานที่คุณเคยเผยแพร่แล้วไปแก้ชื่อเป็นของผม คุณก็มีหลักฐานมาฟ้องร้องผมอยู่ดี ผมจะลดตัวไปทำอย่างนั้นทำไม ผลงานผมก็เยอะอยู่แล้ว ไม่จำเป็นต้องไปขโมยของใครหรอกครับ อันนี้วางใจ

SimpL3 MaKes SuccEss
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้