หัวข้อ: Special seminar at CHULA
ดูหนึ่งข้อความ
Old 01 พฤษภาคม 2007, 10:52
nooonuii nooonuii ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

nooonuii is on a distinguished road

ไม่ใช่ครับ วิชานี้เรียนเกี่ยวกับ algebraic curve ใดๆครับ ซึ่งเป็นส่วนหนึ่งของ algebraic variety อีกที ส่วนใหญ่เขาสนใจในระดับ algebraic variety กันครับ

ส่วน Elliptic curves เรียนเทอมนี้ครับ เป็นวิชาที่สวยดีแต่การพิสูจน์ค่อนข้างยุ่งครับ แต่พอมองเห็นภาพมากกว่า Algebraic Geometry เยอะทีเดียวครับ คุณ Warut คร่ำหวอดในวงการทฤษฎีจำนวนน่าจะรู้จัก Lawrence Washington น้าาา