หัวข้อ: Special seminar at CHULA
ดูหนึ่งข้อความ
Old 01 พฤษภาคม 2007, 23:26
warut warut ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไร้สภาพ

warut is on a distinguished road

แหม... ไม่ถึงกับคร่ำหวอดหรอกครับ ข้อดีของ field number theory คือมือสมัครเล่นอย่างผม ก็ยังสามารถอ่านข่าวรู้เรื่องได้ แม้จะไม่มีทางเข้าใจการพิสูจน์

สำหรับอาจารย์ของคุณ nooonuii เนี่ย ผมยังนึกไม่ออกเลยครับว่า เคยเห็นชื่อนี้ที่ไหนหรือเปล่า แต่อาจารย์ของ Lawrence Washington คือ Iwasawa นี่ดังมาก จริงๆแล้วในสายนี้ มีนักคณิตศาสตร์ระดับโลกอยู่เพียบเลยนี่ครับ เช่น Hilbert, Klein, Gauss, ...
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้