ดูหนึ่งข้อความ
Old 28 กันยายน 2016, 16:43
อัจฉริยะ อัจฉริยะ ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไว

อัจฉริยะ is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Beatmania View Post
อันนี้คือพิสูจน์เสร็จแล้วเหรอครับ ผมเห็นแต่พิสูจน์ในกรณีที่ $n$ มีค่ามากพอแค่นั้นเอง

ถ้าคุณพิสูจน์ FLT ได้ละก็ ช่วยเขียนพิสูจน์แค่กรณี $a^3+b^3=c^3$ ให้ผมดูหน่อยได้มั้ยครับ ??
เป็นคำถามที่ดีมากครับ ตอนนี้ผมขับรถอยู่ เลยไม่สะดวกตอบอย่างละเอียดนะครับ

ถ้าลองดูบทพิสูจน์ของผมดีๆ มันครอบคลุมทุกค่าของ n นะครับ

เราสามารถทำให้ค่า n มากพอได้ โดยลดค่าของ c ครับ

เอาไว้ผมกลับบ้านจะพิสูจน์ให้ดูครับ กำลัง 3 ง่ายๆ ครับ