ดูหนึ่งข้อความ
Old 29 กันยายน 2016, 01:04
อัจฉริยะ อัจฉริยะ ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไว

อัจฉริยะ is on a distinguished road

อ๋อ ผมรู้ละ คุณกำลังจะบอกว่า มันมีโอกาสที่ a และ b ไม่เป็นจำนวนอตรรกยะพร้อมกันก็ได้ใช่มั้ยครับ

คือ a อาจเป็นตรรกยะ(จำนวนเต็ม) b อาจเป็นอตรรกยะ อะไรแบบนี้ แต่ถึงเป็นอย่างนั้นก็พิสูจน์ FLT ได้อยู่ดีครับ

เพียงแต่ผมต้องไปปรับปรุงบทพิสูจน์เล็กน้อยอีกทีนึง

29 กันยายน 2016 01:08 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ อัจฉริยะ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้