ดูหนึ่งข้อความ
Old 13 ตุลาคม 2016, 22:19
อัจฉริยะ อัจฉริยะ ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไว

อัจฉริยะ is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ จูกัดเหลียง View Post
-$3,5,7,11,...$ หมายความถึงจำนวนเฉพาะทุกตัวเหรอครับ (ยังไม่ต้องตอบตอนนี้ก็ได้ครับ ไว้ผมรอดูงานคุณทีเดียวก็ได้ ผมไม่อยากให้กระทู้นี้ออกทะเลไปมากกว่านี้นะครับ) จริงๆข้ามที่ผมตอบตรงจุดนี้ไปเลยก็ได้นะครับ ผมไม่ได้จริงจังอะไร
ใช่ครับ ผมหมายถึงจำนวนคู่ทุกตัวที่มี จำนวนเฉพาะ 3 , 5 , 7 , 11 , ... เป็นตัวประกอบ สามารถเขียนเป็นผลบวกจำนวนเฉพาะสองจำนวนได้

ทำไมถึงรู้ว่าเขียนได้ ? เดี๋ยวรอดูในผลงานผมครับ

การพิสูจน์แบบอ้อมๆนี้เหมือนเป็นการตะล่อมให้จนมุม ด้วยเงื่อนไข กลอุบายบางอย่างที่ผมสร้างขึ้นครับ สุดท้ายแล้วมันจะจบด้วยตัวมันเองครับ

ผมก็ไม่ได้มีความรู้ทางด้านนี้มากหรอก แค่อยากเสนอแนวทางนึงที่ ผมคิดว่ามันจะพิสูจน์ได้

13 ตุลาคม 2016 22:21 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ อัจฉริยะ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้