ดูหนึ่งข้อความ
Old 18 ตุลาคม 2016, 20:54
Aquila Aquila ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

Aquila is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ อัจฉริยะ View Post
ผมคงไม่รู้ลึกแบบคุณแน่ครับ ผมมือสมัครเล่น ทุกอย่างผมมโนเอาเองล้วนๆ พื้นฐานผมเรื่องนี้น้อยครับ แต่ก็ขอบคุณที่ช่วยนะครับ

จำนวน pk ก็คือจำนวนเฉพาะลำดับที่ k นั่นแหละครับ

ส่วนจำนวนเฉพาะ ทั้งหมดที่น้อยกว่า 2pk ผมคาดการว่า ต้องมีอย่างน้อยหนึ่งตัวที่บวกกับ 2pk แล้วได้ จำนวนเฉพาะเสมอน่ะครับ

ส่วนที่ผมอ้าง Terrence Tao ผมใช้แค่ บทสรุปของเค้าครับ ที่ว่า

''จำนวนคี่ใดๆสามารถเขียนเป็นผลบวกของจำนวนเฉพาะได้ไม่เกิน 5 ตัว'' แค่นี้แหละครับ
ผมแก้ quote ผมตรง bound gap เป็น arithmetic progression ใน prime เป็นคนละตัวกันครับ

แต่ก็เป็นคนละตัวกับที่คุณใช้ไป prove อยู่ดี

คุณบอกว่าคุณ prove conjecture ย่อยไว้แล้ว ขอดูหน่อยได้มั้ยครับ ?

แต่มันแปลกตรงที่คุณบอกว่าคุณเขียน prove conjecture ย่อยไว้แล้ว แต่ไม่ชัวร์ว่ามันถูกหรือเปล่า

เลยเอามาถามคนที่นี้ คุณจะเขียน prove กับสิ่งที่คุณไม่รู้ว่ามันถูกหรือเปล่าได้ไง อธิบายทีครับ

อีกอย่าง ....... ประเด็นเรื่องการพิสูจน์ข้อความ for all ......
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้