ดูหนึ่งข้อความ
Old 19 ตุลาคม 2016, 19:34
จูกัดเหลียง's Avatar
จูกัดเหลียง จูกัดเหลียง ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณไร้สภาพ

จูกัดเหลียง is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ อัจฉริยะ View Post
เพิ่งเลิกงานครับ เดี๋ยววันนี้กลับไปคิดต่อ กำลังสนุกเลย

มาดูๆไป conjecture ของผมถ้ามันจริง นอกจากจะพิสูจน์ goldbach ได้แล้ว ยังเป็นลู่ทางพิสูจน์ ทฤษฏีบทเบอร์แทรน-เชบีเชฟ ไปในตัวด้วยนะครับ

เหมือนกับที่รามานุจัน และ พอล แอดิช ได้เคยพิสูจน์ไว้ แต่เข้าใจว่าวิธีของผมอาจต่างออกไป
เรียกว่ายิงปืนนัดเดียวได้นกสองตัวกันเลยล่ะครับ

จะรีบกลับไปปั่นงานต่อครับ จะได้เอามาอัพเร็วๆ
ตรงสีเเดงหมายความว่าอย่างไรครับ สรุปเเล้วทำได้หรือยังไม่ได้ เรารอคุณอยู่นะครับบทพิสูจน์ Strong GB นั่นน่ะนี่คุณผลัดมากี่วันเเล้วครับ ผมจำได้ว่าตั้งเเต่วันอาทิตย์เเล้วนะ สรุปว่าจะลงได้เมื่อไรครับ