ดูหนึ่งข้อความ
Old 28 พฤษภาคม 2017, 15:58
Posdoolb Posdoolb ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

Posdoolb is on a distinguished road
Default ขอคำแนะนำการเรียนคณิตศาสตร์ครับ

ตามหัวข้อเลยครับ คือผมไม่มีมีพื้นฐานด้านคณิตศาสตร์ ม ปลายเลยครับ ผมจบสายวิทย์คณิตมาก็จริงแต่เรียกได้ว่าไม่เคยเรียนอะไรเลย ผมโดดเรียนและใช้เวลาส่วนใหญ่ไปกับสิ่งที่ผมสนใจจนละทิ้งการเรียนในโรงเรียนไป ผมไม่รู้ว่าคณิต ม ปลายสอนเรื่องอะไรบ้าง ไม่มีพื้นฐานแบบไม่มีอะไรเลยจริงๆครับ

ผมดันบังเอิญสอบติด เทคโนโลยีวิศวกรรมไฟฟ้ากำลังอิเล็กทรอนิกส์ของพระจอมเกล้าพระนครเหนือ ซึ่งช่วงนี้ยังปิดเทอมอยู่ผมอยากปูพื้นฐานให้ตัวเองได้มากที่สุด

-ผมควรทำความเข้าใจคณิตศาสตร์ในเรื่องใดครับเพื่อเป็นประโยชน์ต่อการเรียน ถ้าเป็นไปได้ขอคำแนะนำของวิชาฟิสิกส์ด้วยครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้