ดูหนึ่งข้อความ
Old 26 พฤษภาคม 2018, 15:45
tamzz tamzz ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

tamzz is on a distinguished road

ผมมี algorithm สำหรับบีบอัดข้อมูลได้ทุกประเภทครับ
lower bound ในที่นี้นี้หมายถึงขนาดที่เล็กที่สุดที่จะทำให้ algorithmนี้ทำงานได้ครับถ้าขนาดข้อมูลเล็กกว่านี้จะไม่สามารถทำงานได้ครับ
เป็น lower bound ของ algorithm นี้ครับ ส่วนมันจะเป็น upper bound ของ Kolmogorov complexity หรือไม่คงต้องให้คนที่แม่นนิยามมาตอบครับ
เพราะผมแค่สร้างalgorithmได้เฉยๆไม่ค่อยถนัดศัพท์วิชาการครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้