หัวข้อ: FE practicing
ดูหนึ่งข้อความ
Old 06 สิงหาคม 2018, 12:49
tngngoapm's Avatar
tngngoapm tngngoapm ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

tngngoapm is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ จูกัดเหลียง View Post
หัดเเต่งโจทย์นะครับ ข้อ 4-5 ถ้าทำได้เเล้วบอกด้วยนะครับ

for any $x,y\in\mathbb{R}$ find all function,

5.$x+f(y+f(2x))=f(f(y))+3f(x)$
ข้อ5ลองใช้ความพยายามเฉกเช่นเดียวกับข้อ4คือน่าจะได้ฟังก์ชันfเป็นได้แค่$f(x)=x$นะ