ดูหนึ่งข้อความ
Old 17 ธันวาคม 2018, 13:15
NaPrai's Avatar
NaPrai NaPrai ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าหยก

NaPrai is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Supermath View Post
เเล้วเส้นตรง $OP'$ จะเเทนเส้นตรง $OP$ หรอครับ
มันไม่เชิงว่าแทนนะครับ แต่ว่าจะเรียก $P'$ เป็นภาพจากการ inversion ของ $P$ มันคือการส่งจุดไปยังจุดน่ะครับ โดยจะต้องมีจุดศูนย์กลางเป็นจุดอ้างอิง และมีรัศมีการ inversion เพื่อระบุความยาวในการส่ง

ปล. อีกคำถามนึงยังงงอยู่อะครับ

17 ธันวาคม 2018 13:17 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ NaPrai
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้