ดูหนึ่งข้อความ
Old 07 มกราคม 2019, 20:27
tngngoapm's Avatar
tngngoapm tngngoapm ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

tngngoapm is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Sailomab View Post
ขอบคุณมากๆ เลยค่าาา ตอนแรกนึกว่าจะไม่มีใครตอบเสียแล้ว ที่คุณทำเราเข้าใจมากขึ้นแล้ว ตอนม.ปลายเรื่อง log เราก็งงๆ เรื่อง ln นี่แหละค่ะ แต่เราสงสัยว่าถ้าไม่ใช้ ln แต่ใช้ log ฐานอื่นแทนจะได้ไหมคะ
ใช้lnจะมีลำดับความราบรื่นในการแก้กว่าการใช้logฐานอื่นๆที่ต้องออกแรงมากกว่าแต่ถ้าอยากจริงๆน่าจะเป็นlogฐาน2นะครับที่ลงตัวที่สุด