ดูหนึ่งข้อความ
Old 04 กุมภาพันธ์ 2019, 21:39
gon's Avatar
gon gon ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎขั้นสูง

gon is on a distinguished road

ไม่มีหัวข้อให้เลือกหรือครับ สมัยผมเรียนหนังสือ จะมีหัวข้อของ อ.แต่ละคนมาให้

แล้วให้เราเลือก ถ้าคิดไม่ออก ลองปรึกษา อ.ที่คิดว่าพอคุยกันได้ ว่าพอจะมีหัวข้อที่ไม่ยากเกินไปไหมแนะนำ

หรือลองหาดูว่ามีตัวอย่างผลงานของรุ่นเก่าๆที่ทำไว้ไหม เผื่อจะได้แนวคิดเพิ่ม

ลองคิดเรื่องที่เราคิดว่าง่ายที่สุดที่พอจะผ่านไปได้

ไม่ควรคิดเรื่องที่ยากและเสียเวลาเกินครับ แค่ให้ผ่านได้สำเร็จก็พอ

เรียนมหาวิทยาลัยก็เครียดแบบนี้ล่ะครับ ยิ่งมาไม่ถูกสาย ยิ่งไม่อยากทำ

ไงก็ต้องสู้ให้จบครับ เรียนจบแล้วก็จะมีเวลาไปเครียดเรื่องอื่นแทน
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้