ดูหนึ่งข้อความ
Old 12 เมษายน 2019, 11:56
tngngoapm's Avatar
tngngoapm tngngoapm ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

tngngoapm is on a distinguished road

ควรหาเวลาไปเทคคอร์สเล่นๆเกี่ยวกับชีววิทยาที่สนใจดูก่อนดีมั้ยครับว่าไหวมั้ย
ถ้าไหวรีบไปลงทะเบียนเรียนจิตวิทยาทั่วไปเตรียมไว้ รวมทั้งวิชาพวกการแก้ปัญหาตัดสินใจด้วยวิธีฮิวรีสติกส์
แล้วลองนำพวกทฤษฎีจำนวน การเข้ารหัสแบบจำนวนเฉพาะ ทฤษฎีความน่าจะเป็น สถิติ เป็นต้นมาประยุกต์ดู
ถ้าเกิดมีไอเดียต่อยอดไปต่อได้มุ่งเรียนโททางนี้โลดเลยครับ
และถ้าไม่อยากจบมาแล้วเป็นอาจารย์อย่างเดียวก็ต้องเขียนอัลกอริทึมประยุกต์แนวเอไอเป็นด้วยครับ