หัวข้อ: a^2016 + b^2016 = ?
ดูหนึ่งข้อความ
Old 17 เมษายน 2019, 23:52
Hutchjang Hutchjang ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณบริสุทธิ์

Hutchjang is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ tngngoapm View Post
อันดับแรกให้ตั้งหลักให้ดีก่อนว่าจะใช้หนทางไหนเช่น...
1.ใช้จำนวนเชิงซ้อน
2.ใช้ผลบวกและผลคูณ
หรือ3.จะใช้แบบความสัมพันธ์เวียนเกิด เป็นต้น
เพราะแต่ละวิธีมีความยาก-ง่ายไม่เหมือนกันนะครับ
ขอบคุณมากครับ พอได้ไอเดียแล้วครับ พอดีจำนวนเชิงซ้อน ผมยังไม่ได้เรียน ข้อนี้รู้ว่ารากมันไม่เป็นจำนวนจริง เลยพยายามใช้ ผลคูณ ผลบวกราก เดี๋ยวจะลองเช็คความสัมพันธ์เวียนเกิดดูครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้