ดูหนึ่งข้อความ
Old 27 พฤษภาคม 2020, 00:15
Dove Dove ไม่อยู่ในระบบ
เริ่มฝึกวรยุทธ์

Dove is on a distinguished road
Default สอบถามเกี่ยวกับการเรียนคณิตศาสตร์

ผมกำลังขึ้นมหาลัย คณะที่ไม่ค่อยเกี่ยวกับคณิตศาสตร์ครับ แต่ไม่อยากทิ้งความรู้คณิตศาสตร์ไปเลย ด้วยความที่เป็นวิชาที่ชอบด้วย ดูหลักสูตรของคณะมีเรียนแต่พวกแคลคูลัส สถิติเท่านั้น แต่ผมชอบคณิตทุกๆบทของ ม.ปลายเลยครับ แล้วก็อยากศึกษาให้ลึกลงไปพอจะมีแนวทางไหมครับ เช่น ควรศึกษาจากหนังสือเล่มไหน หัวข้ออะไรบ้าง
ขอบคุณครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้