หัวข้อ: 1,2,3,4 มิติ
ดูหนึ่งข้อความ
Old 18 พฤษภาคม 2007, 09:16
au's Avatar
au au ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไว

au is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ tana View Post
1. จุด เรามองไม่เห็นเพราะไม่มีขนาดใดๆเลย ( ที่เราเห็นจุดได้จากการวาดรูปนั้นไม่ใช่สิ่งที่เรียกว่า จุด จริงๆ )

2. เส้น เราก็มองไม่เห็น เพราะยาวอย่างเดียว ไม่มีความหนา

3. รูปทรง 3 มิติ เรามองเห็น ( ทุกสิ่งทุกอย่างที่เรามองเห็นในโลกนี้ คือ 3 มิติ )

4. 4 มิติ เราไม่สามารถวาดเป็นรูปออกมาได้

" อยากถามว่าตามที่ผมอธิบายมานี้ถูกรึเปล่าครับ ถ้าผิดตรงไหนก็ช่วยอธิบายให้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ "
1 มิติ ไม่ใช่ จุด ครับ แต่เป็นเส้น
2 มิติ ไม่ใช่ เส้น ครับ แต่เป็นกว้างxยาว
3 ถูกครับ
4 ไม่มีที่สิ้นสุด
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้