ดูหนึ่งข้อความ
Old 16 สิงหาคม 2007, 12:39
Sly's Avatar
Sly Sly ไม่อยู่ในระบบ
หัดเดินลมปราณ

Sly is on a distinguished road

นี่คือภาพนะครับ ส่วนที่แรเงาคือส่วนที่ใช้ได้ จาก z=x+yi=a+bi เพราะฉนั้นที่ตอนแรก TB แทนค่าจึงใช้ไม่ได้เพราะไม่ได้อยู่ในช่วง ส่วนที่คุณ SOS_math บอกมานั้นผิดครับ ลองแทน (a,b)=(4,4) สิครับ แล้วทำไม K ของผมมันได้1ล่ะครับส่วนผมคิดยังไงนั้นก็ใช้วิธีธรรมดานี่แหละครับ ผมไม่เก่งอ่ะครับเลยคิดวิธีซับซ้อนไม่เป็น แค่ทำอะไรที่ทำได้เท่านั้นเอง และเนื่องจากค่าของ K จะต้องสัมพันธ์กับส่วนที่แรเงาด้วย เพราะฉนั้นหาต่อไปครับ ดูจากรูปก็น่าจะได้นะครับ
ข้อนี้อยากให้น้อง TBคิดเองต่อนะครับ อย่าใช้เครื่องมือช่วย ได้อะไรหลายอย่างครับ
รูปภาพที่แนบมาด้วย

ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้