ดูหนึ่งข้อความ
Old 02 กันยายน 2007, 06:00
nongtum's Avatar
nongtum nongtum ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

nongtum is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ kanakon View Post
ใช่แล้วครับ อ้างจริงจากหนังสือทฤษฎีจำนวนของ สอวน

ปล. ผมอยากรู้เหตุผลแต่หาไม่ได้คับ หากท่านใดทราบก็ช่วยโพสท์ด้วยนะครับ
ลองไปดูในหน้่านี้ครับ ในหน้านั้นมีลิงค์ต่้อไปที่ GDZ ให้โหลด monography ที่เกาส์เขียนและตีพิมพ์เป็นภาษาเยอรมันให้โหลดด้วย
(ผมโหลดยังไม่ได้หรอก เพราะมันเป็น pdf 71 MB ที่คลิกขวาแล้วบันทึกเป็นไม่ได้ กดคลิกซ้ายตรงๆอาจไม่ได้ใช้คอมทำอะไรกัน ไม่งั้นจะ cap ภาพมาให้ดูแล้ว)

ดูรูปได้ที่ Art. 38-39 หน้า 22-23 ในหน้านี้ ครับ แต่ก็เหมือนสัญลักษณ์ทางคณิตศาสตร์อื่นๆ ที่ผู้เขียนไม่ค่อยบอกว่้าทำไมต้องใช้ตัวนั้นตัวนี้ คงเป็นเรื่องความชอบส่วนบุคคลล่ะครับ

Stay Hungry. Stay Foolish.

02 กันยายน 2007 06:32 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 3 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ nongtum
เหตุผล: เพิ่มข้อมูล
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้