ดูหนึ่งข้อความ
Old 09 กันยายน 2007, 19:53
Mathopolis Mathopolis ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

Mathopolis is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Sly View Post
ที่ผมคิดอ่ะครับคือสมการมันบังคับให้หารลงตัว ส่วนวิธีอื่นผมคิดไม่ออกแล้วอ่ะครับ แล้วคุณเมโทโปลิสคิดยังไงอ่ะครับที่ว่าได้คำตอบอื่น ลองแสดงวิธีให้ดูหน่อยสิครับ ผมจะได้มีความรู้ใหม่เพิ่ม
ครับๆ ผมรู้ครับ ว่ามันหารลงตัว แล้วก็เท่ากับ 1 ด้วยครับ แต่ที่ผมว่าผิดเนี่ย คือผลหารนะครับ
เพราะผลหารมันไม่น่าจะเป็นค่านี้น่ะครับ

ปล. ผมยังไม่ได้บอกเลยอ่ะครับ ว่าคิดได้คำตอบอื่น เอามาจากคนอื่นรึเปล่าครับ? - -"
Number thoery
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้