ดูหนึ่งข้อความ
Old 21 กันยายน 2007, 00:13
DAKONG DAKONG ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

DAKONG is on a distinguished road
Send a message via MSN to DAKONG
Default ถามเกี่ยวกับ Discrete Time Fourier Transform

สงสัย 2 คำถามนี้ครับ

ถ้า $H(e^{j\omega} ) = 1 + \cos\omega $
$|H(e^{j\omega} )| = |1| + |\cos\omega |$ ได้หรือเปล่า

$a^nu[n]$ แปลงฟูเรียร์ดิสครีตได้ $\frac{1}{1-ae^{-j\omega}} $ ซึ่งใช้ได้เมื่อ $|a|<1$
แล้วถ้า $|a|\geq 1$ จะแปลงได้อย่างไร อยากเห็นการพิสูจน์ด้วยอ่ะครับ

ขอบคุณครับ

21 กันยายน 2007 00:14 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ DAKONG
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้