ดูหนึ่งข้อความ
Old 20 กรกฎาคม 2002, 20:47
Pich Pich ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าหยก

Pich is on a distinguished road
ถ้าในอดีตนะครับก็อาจมีการประดิษฐ์อุปกรณ์ต่างๆเช่น Sliderule เป็นต้น
เห็นเขานำเสนออยู่เหมือนกันก็เป็นไม้บรรทัดที่สามารถทำได้หลายอย่าง เป็นวงเวียนก็ได้ เวลาใช้ตีตารางก็สะดวก ทำมุมอะไรๆก็สามารถทำได้รวดเร็วมาก เคยเห็นไหมครับ ลักษณะเป็นไม้บรรทัดมีล้อ(เป็นทรงกระบอก)มีรูเป็นระยะทุก 1 cm ครับ
-------------
คุณ Zigma F - 1 ครับว่าแต่ที่นั่นมีการจัดอะไรกันเหรอครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้