ดูหนึ่งข้อความ
Old 24 กรกฎาคม 2002, 19:22
Zigma F - 1 Zigma F - 1 ไม่อยู่ในระบบ
เริ่มฝึกวรยุทธ์

Zigma F - 1 is on a distinguished road
คือว่านักเรียนที่ผมจะ train ให้ อยู่ระดับม.ต้นครับ เทคโนโลยีที่ใช้ก็ไม่ต้องมากแล้วก็ไม่ควรจะแพงด้วย (กลัวว่าแพงมาก ๆ แล้วจะตกรอบ) พี่จะเอาที่คนอื่นเคยคิดมาแล้ว หรือว่าเป็นของใหม่ก็ได้ ส่วนความคิดในหัวผมตอนนี้ว่างเปล่าครับ คิดอะไรไม่ค่อยออก แต่ถ้ายังไงก็จะลองเอาโครงงานคณิตศาสตร์ที่เคยเห็นมาลองปรับดูก็แล้วกัน ที่เคยเห็นบ้างก็เช่น เครื่องแยกเหรียญ หรือ แบบจำลองของลังใส่ขวดแบบรังผี้ง อะไรทำนองเนี้ย
OK นะครับ ช่วย ๆ ออกความคิดและวิธีการทำมาเยอะ ๆ หน่อย ผมมือใหม่จริง ๆ แล้วก็เพิ่งจะลงแข่งขันอะไรแบบนี้กะเขา ก็ครั้งแรกนี้แหละ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้