ดูหนึ่งข้อความ
Old 05 สิงหาคม 2002, 20:24
Zigma F - 1 Zigma F - 1 ไม่อยู่ในระบบ
เริ่มฝึกวรยุทธ์

Zigma F - 1 is on a distinguished road
ก็ขอขอบคุณครับสำหรับความคิดเห็น เยี่ยมเลยครับ..แต่ยากไปหน่อยมั้ง ตอนนี้ผมเจอตัวนักเรียนที่จะไปแข่งแล้ว เป็นเด็กม.5 สอบถามดูแล้วก็ปรากฎว่าเขาเพิ่งลงแข่งอะไรแบบเนี้ย ก็ครั้งแรกนี้แหละ ส่วนเรื่องการ programming อะไรนั้นเขาบอกว่าไม่เคยเรียนมาเลย (แค่ MS.Word)ยังไม่ถนัดเลย ผมว่าถ้าจะ train เรื่องนี้หรือฝึกให้เขาเขียนอัลกอริทึม คงจะฝึกให้ไม่ทันแน่
แต่ที่ผมได้ยินมา เวลาแข่งขันเขาจะให้อุปกรณ์มา แล้วคิดกันสด ๆ ว่าจะต้องประดิษฐ์เป็นอะไร รูปแบบไหน ใช้ทฤษฎีอะไร แล้วก็ในเวลาจำกัดด้วยครับ ถ้าคิดไม่ออกก็นั่งเอ๋อกันอยู่ตรงนั่นแหละครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้