ดูหนึ่งข้อความ
Old 04 ตุลาคม 2007, 16:22
nongtum's Avatar
nongtum nongtum ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

nongtum is on a distinguished road

41. ถามเจาะจงเกินไปนิดครับ ผมตอบเท่าที่ผมรู้ละกัน:

Srinivasa Aiyangar Ramanujan
Born: 22 Dec 1887 in Erode, Tamil Nadu state, India
Died: 26 April 1920 in Kumbakonam, Tamil Nadu state, India (เท่าที่ค้นมา บางที่ที่ระบุสาเหตุบอกว่าตายด้วยวัณโรค แต่ผมขอระบุสาเหตุการเสียชีวิตแค่ปัญหาสุขภาพละกัน)

ที่ผมค้นไม่เจอ: คำพูดก่อนตาย เวลาเกิดและตายแบบ exact ถ้าจะเอาเป็นนาที/วินาที สงสัยต้องไปขุดเอาสูติบัตรกับมรณบัตรที่อินเดียมาดูครับ แต่ปกติเอกสารพวกนี้ระบุได้ละเอียดอย่างมากเป็นนาทีครับ

Stay Hungry. Stay Foolish.
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้